Watatu wafariki kwa ugonjwa usiojulikana



Wizara ya Afya nchini Tanzania imetoa taarifa kuhusu ugonjwa wa ajabu uliokumba mkoa wa Lindi.

Wizara hiyo imesema hadi kufikia tarehe 12 Julai kulikuwa na jumla ya wagonjwa 13, kati yao 3 wamefariki.

Wizara hiyo imesema kuwa tarehe 7 mwezi huu ilipokea taarifa kutoka kwa Mganga Mkuu wa Halmashauri ya Ruangwa kuwa kumekuwepo na ugonjwa usio wa kawaida kutoka kwenye kituo cha afya cha Mbekenyera.

Taarifa zilisema kuwa ndani ya siku tatu walipokea wagonjwa wawili katika kituo hicho wakiwa na dalili za homa, kuvuja damu hususan puani, maumivu ya kichwa na mwili kuchoka sana.

Wizara ya Afya imesema kwenye taarifa yake kuwa imeunda timu ya wataalam kutoka idara ya Magonjwa ya dharura na Majanga, Epidemiolojia, Mkemia Mkuu wa Serikali, Taasisi ya Utafiti (NIMR), Chuo kikuu cha Sayansi ya Tiba Muhimbili na Hospitali ya Taifa Muhimbili.

Taasisi hizo zimeungana na timu ya Mkoa ikihusisha pia Idara ya Mifungo.

Idadi ya wagonjwa

Wagonjwa wawili waliokuwa wametengwa katika kituo cha Afya Mbekenyera, wamepona na kuruhisiwa kurudi majumbani mwao.

Wagonjwa wengine 5 wamejitenga katika makazi yao ya muda Wilayani Kilwa.

Mgonjwa mmoja ambaye amepona, anaendelea kufanya shughuli zake kijijini Mbekenyera.

Vile vile watu waliotangamana na wagonjwa hao (contacts) wamekuwa wakifuatiliwa afya zao kila siku na hadi sasa hakuna aliyeonesha dalili zozote zinazofanana na za wagonjwa hao.

Timu ya wataalamu inaendelea na ufuatiliaji. Sampuli za awali zilizopimwa katika maabara ya Taifa zimeonesha majibu hasi kwa ugonjwa wa Ebola, Marburg na Covid 19.

Wizara ya afya imesema kuwa wanaendelea kufanya uchunguzi zaidi wa kiepidemiolojia na kitabibu pia wanasubiri matokeo ya vipimo zaidi vya maabara ya magonjwa ya Binadamu, Wanyama na Mkemia Mkuu wa Serikali.

Tufuate kupitia:
  • YouTube Social  Icon
  • Twitter Social Icon
  • Black Instagram Icon
  • Facebook Social Icon

Jiunge nasi :

Usipitwe na kitu