Tufuate kupitia:
  • YouTube Social  Icon
  • Twitter Social Icon
  • Black Instagram Icon
  • Facebook Social Icon

Tanzania ; Serikali yapitisha mradi wa makaa ya mawe Mbeya.

February 16, 2017

Utafiti kamili sasa kuzinduliwa juu ya mpango yakinifu wa kuongeza uzalishaji wa nishati ya umeme katika soko la hisa la Tanzania. Bwana Rufus Short, Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya nishati ya umeme ijulikanayo kama Edenville alikaririwa akisema,”katika mwaka jana kumekuwa na riba kubwa kutoka katika makampuni ambayo yalikuwa na uwezo wa kiufundi wa kukamilisha miradi hiyo”. Kampuni ya SINOHYDRO imeonesha uwezo mkubwa na imefanikisha kuonesha Imani kubwa ya kuendeleza mradi huo. Mgodi au machimbo yanayoendelezwa yanapatikana eneo la Sumbawanga magharibi mwa Tanzania kwa ajili ya miradi hiyo.

 

Kampuni ya Edenville itakuwa na wajibu mkubwa kwa ajili ya kuendeleza uchimbaji wa makaa ya mawe kwa kufanikisha kupata vibali vyote, wakati huohuo Sinohydro inafahamika kuwa ni kampuni kubwa inayoweza kuzalisha umeme hadi nchi za jirani.

Ingawa hapo awali kampuni hii ilikuwa ikijiusisha sana na umeme wa maji lakini kwa sasa inajaribu kuangalia aina zingine za uzalishaji wa umeme.

Uwepo wa kampuni za kichina pia inaonesha uwezo wa kupata msaada wa kifedha kutoka nchi hizo za jirani.

 

Kampuni ya Uingereza ya Edenherit kwa sasa inalenga katika kutekeleza baadhi ya madini kesi hiyo kwenye tovuti, ambapo inakusudia kuendeleza usindikaji wa makaa ya mawe kupanda. Mbali na mpango nguvu, inalenga ugavi wa makaa ya mawe kwa wateja wengine katika Afrika Mashariki. hatua ya pili ya tathmini ya mradi wa kimazingira na kijamii ilikamilika mwezi Januari.

 

Katika kutoa zaidi taarifa  kampuni ya Edenville ilitoa maoni: "Kampuni ya Sinohydro ina malengo ya kutumia uzoefu wao mkubwa wa kufanya kazi na taasisi za Kichina na nyingine za kifedha ili kusaidia katika kuchunguza ufadhili kwa kufanya uchaguzi sahihi na wa kutosha kwa ajili ya miji mingi kwa maendeleo ya kutumika kwa ajili ya ujenzi."

 

Matarajio zaidi

Tanzania hapo awali ilikuwa ikitegemea zaidi nishati ya maji kwa ajili ya kuzalisha umeme lakini inaonesha kuna upungufu wa mvua na mito kukauka. Hapo awali serikali imejaribu kuingiza nchini aina mbalimbali za uzalishaji wa umeme ambapo iliingiza njia ya kutumia windmill au ijulikanyo kama mashamba ya upepo, gesi na kwa sasa inajikita katika makaa ya mawe.

 

 

 

Share on Facebook
Share on Twitter
Please reload